RECENT VIDEOS

நான் மேனன் இல்லை வெறும் பார்வதிதான்நான் அய்யர் கிடையாது வெறும் ஜனனி மட்டும்தான் என்று ஜனனி அய்யர் சொன்னது போல் இப்போது பார்வதி மேனனும் கூறியுள்ளார்.

2006 -ல் அவுட் ஆஃப் சிலபஸ் மலையாளப் படத்தில் சின்ன வேடத்தில் அறிமுகமானார் பார்வதி. அப்போது அவரது பெயர் பார்வதி மட்டுமே. அதே வருடத்தில் ரோமா உள்ளிட்ட சிலருடன் நோட்புக் படத்தில் நடித்தார். அதிலும் ஹீரோயின் என்று சொல்ல முடியாது. அதையடுத்து சத்தியன் அந்திக்காடின் வினோதயாத்ரா படத்திலும் ஹீரோயின் மீரா ஜாஸ்மின். பார்வதிக்கு முகேஷின் தங்கையாக ஒரு சின்ன வேடம்.

மலையாளத்தில் அறிமுகமானாலும் பார்வதி தனி ஹீரோயினாக நடித்தது கன்னடத்தில் வெளியான மிலானா படத்தில். படம் ஹிட். பார்வதி நடித்த முதல் ஹீரோயின் ஓரியண்ட் படம் என்றால் அது தமிழில் சசி இயக்கிய பூ.

2006 -ல் அறிமுகமான பார்வதி இந்த வருடம்வரை வெறும் 13 படங்களில் மட்டுமே நடித்துள்ளார். கதை, கேரக்டர் பிடித்திருந்தால் மட்டுமே கால்ஷீட் தரும் அபூர்வ நடிகை இவர்.

இந்த வருடம் இவர் நடித்த பெங்களூர் டேய்ஸ் மலையாளப் படம் வெற்றி பெற்றுள்ளது. தற்போது கமலின் உத்தம வில்லன் படத்தில் நடித்து வருகிறார். மலையாளத்தில் ஒரேயொரு படம், எந்நு நின்றே மொய்தீன்.

பார்வதியின் பாஸ்போர்ட்டிலும் பார்வதி என்றுதான் உள்ளது. அப்புறம் மேனன் எப்படி வந்தது?

முதல்முதலில் கன்னடப் படத்தில்தான் மேனன் என்று போட்டிருக்கிறார்கள். மீடியாவும் அதனை பயன்படுத்த வெறும் பார்வதி பார்வதி மேனன் ஆகிவிட்டார்.

உத்தம வில்லனில் பார்வதியுடன் பார்வதி நாயரும் நடிக்கிறார். பெயர் குழப்பம் ஏற்படாமல் இருக்க இவரை மேனன் என்றும் அவரை நாயர் என்றும் படயூனிட் கூப்பிடுகிறது.

பார்வதியே தான் மேனன் இல்லை என்றாலும் மேனன் அவரைவிட்டுப் போகாது போலிருக்கிறது.

தமிழ்நாட்டில் 64 புதிய துணை மின் நிலையங்கள் அமைக்கப்படும்தடையற்ற, தரமான மின்சாரம் வழங்கும் நோக்குடன், நடப்பு நிதி ஆண்டில் 60 துணை மின் நிலையங்கள் அமைக்கவும் சென்னையில் தனியே இரண்டு 230 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையங்கள் அமைத்திடவும் முதலமைச்சர் ஜெயலலிதா உத்தரவிட்டுள்ளார்.

தமிழ்நாடு சட்டமன்றப் பேரவை விதி 110இன் கீழ், 2014 ஜூலை 31 அன்று, ஜெயலலிதா அறிவித்ததாவது:

நுகர்வோருக்குத் தடையற்ற தரமான மின்சாரம் வழங்கப்பட வேண்டுமென்றால், கூடுதல் மின் உற்பத்திக்கு ஏற்ப மின் தொடரமைப்பு மற்றும் பகிர்மானம் ஆகியவற்றின் கட்டமைப்புகளை வலுப்படுத்துவது மிகவும் அவசியம். மூன்றாவது முறையாக எனது தலைமையிலான அரசு ஆட்சி பொறுப்பேற்ற பிறகு, கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் 134 துணை மின் நிலையங்கள் நிறுவப்பட்டன.

தமிழ்நாட்டில் 60

இதன் தொடர்ச்சியாக, நடப்பு நிதி ஆண்டில் 60 துணை மின் நிலையங்கள் மற்றும் 2,500 சுற்று கிலோ மீட்டர் உயர் அழுத்த மின் வழித்தடப் பாதைகள் 5,284 கோடி ரூபாய் மதிப்பீட்டில் அமைக்கப்படும் என்பதைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். இந்த 60 துணை மின் நிலையங்களில், மூன்று 400 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையங்கள், ஒன்பது 230 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையங்கள், முப்பத்தெட்டு 110 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையங்கள், பத்து 33 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையங்கள் அடங்கும்.

சென்னையில் 2

இவை தவிர, சென்னை மாநகரின் மின் கட்டமைப்பை மேம்படுத்துவதற்காக மேலும் இரண்டு 230 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையங்கள் 338 கோடியே 8 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பீட்டில் அமைக்கப்படும். இவற்றில், மேற்கு மாம்பலத்தில் 92 கோடியே 83 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பீட்டில் ஒரு துணை மின் நிலையமும், போரூரில் 245 கோடியே 25 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பீட்டில் ஒரு துணை மின் நிலையமும் அமைக்கப்படும்.

கமுதியில் 1 + முத்துராமலிங்கபுரத்தில் 1

தமிழ்நாட்டில் அபரிமிதமாக கிடைக்கும் சூரிய மின் சக்தியை அதிக அளவில் பயன்படுத்த வேண்டும் என்ற நோக்குடன் சூரிய மின் சக்திக் கொள்கையை நான் 20.10.2012 அன்று வெளியிட்டேன். இந்த அரசு பொறுப்பேற்ற பிறகு கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் 102 மெகாவாட் நிறுவுத் திறன் கொண்ட 49 சூரிய மின் சக்தி உற்பத்தி நிலையங்கள் தமிழகத்தில் பல்வேறு மாவட்டங்களில் தொடங்கப்பட்டு, சூரிய மின் சக்தி உற்பத்தி செய்யப்பட்டு வருகிறது. இது தவிர, தமிழ்நாடு மின் உற்பத்தி மற்றும் பகிர்மானக் கழகம் 708 மெகாவாட் அளவிற்குச் சூரிய மின் சக்தி உற்பத்தி செய்ய தொழில் முனைவோருக்கு இசைவுக் கடிதங்களை வழங்கியுள்ளது. மேலும், ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஊரக வளர்ச்சித் துறை மூலம் கட்டப்படும் 60,000 பசுமை வீடுகளுக்கு சூரிய மின் சக்தி வசதி அளிக்கப்பட்டு வருகிறது. ஒவ்வொரு ஆண்டும் 20,000 தெரு விளக்குகள் சூரிய மின் சக்தி வசதியுடன் பொருத்தப்பட்டுள்ளன.

தமிழ்நாடு மின் உற்பத்தி மற்றும் பகிர்மானக் கழகத்தின் தலைமையகத்தில், மேற்கூரையில் அறுபது கிலோவாட் சூரிய மின் சக்தி உற்பத்தி நிலையத்தை 30.12.2013 அன்று நான் தொடங்கி வைத்தேன். வீட்டு மேற்கூரைகளில் சூரிய மின் சக்தி தயாரிக்கும் நிலையங்களை நிறுவுவதற்காக ஒரு கிலோவாட் சூரிய மின் சக்தி நிறுவுத் திறனுக்காக 20,000 ரூபாய் மானியத்தைத் தமிழ்நாடு அரசு வழங்கி வருகிறது. இதுவரை 1708 வீடுகளுக்கு மானியம் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளது. இதன் தொடர்ச்சியாக, மாநிலத்தின் தென் மாவட்டங்களில் உற்பத்தி செய்யப்பட்டுள்ள சூரிய மின் சக்தி மூலம் கிடைக்கும் மின்சாரத்தை மின் தொடரமைப்பில் சேர்ப்பதற்காக ராமநாதபுரம் மாவட்டம் கமுதியில் 400 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையம் 435 கோடியே 50 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பீட்டிலும், விருதுநகர் மாவட்டம் முத்துராமலிங்கபுரத்தில் 230 கிலோவோல்ட் துணை மின் நிலையம் 47 கோடியே 51 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பீட்டிலும் அமைக்கப்படும்.

இவ்வாறு ஜெயலலிதா தெரிவித்துள்ளார்.

கணவரால் ரூ.25,000-திற்கு ஏலம் விடப்பட்ட பெண்உத்தர பிரதேசத்தில் ஒடிசாவை சேர்ந்த பெண் ஒருவர் கிராமத்தின் மையப்பகுதியில் நடத்தப்பட்ட ஏலத்தில் ரூ.25,000-திற்கு விற்கப்பட்ட சம்பவம் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

கடந்த வாரம் உத்தர பிரதேச மாநிலத்தில் உள்ள ஹமீர்பூரின் ஜராகர் கிராமத்தின் மையப்பகுதியில் ஒடிசாவை சேர்ந்த பெண் ஒருவர் அவரது கணவரால் நடத்தப்பட்ட ஏலத்தில் ரூ.25, 000-திற்கு விற்கப்பட்டார்.

கிராமத்தினர் முன்னிலையில் நடத்தப்பட்ட இந்த ஏலத்தில், அப்பெண்ணை அதே கிராமத்தைச் சேர்ந்த பிரிஜ்பன் கோரி என்பவர் ரூ. 25 ஆயிரம் ரூபாய்க்கு ஏலத்தில் எடுத்துள்ளார்.

இதுகுறித்து தகவல் அறிந்து விசாரணை மேற்கொண்ட காவல் துறையினரிடம் ஏலத்தில் விடப்பட்ட பெண்ணிற்கும், அவரை ஏலத்தில் எடுத்தவருக்கும் அண்மையில் தான் திருமணம் நடந்ததாக கிராமத்தினர் தெரிவித்துள்ளனர்.

இதுகுறித்து அப்பகுதியில் செயல்பட்டு வரும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தினர் தெரிவிக்கையில், அதிக மக்கள் வறுமையில் வாடும் இப்பகுதியில் பெண்கள் விலைக்கு விற்கப்படுவது வாடிக்கை ஆகிவிட்டதாக குறிப்பிட்டுள்ளனர்.

இரண்டு மணி ஐம்பது நிமிடங்கள்... திகட்டுமா ஜிகர்தண்டா?கார்த்திக் சுப்பாராஜுக்கும், ஜிகர்தண்டா தயாரிப்பாளர் கதிரேசனுக்கும் ஏற்பட்ட கசமுசாவுக்கு முக்கிய காரணம் படத்தின் சில காட்சிகளை கதிரேசன் எடிட் செய்யச் சொன்னது. சென்சார் ஆட்சேபணை தெரிவித்த காட்சிகளை நீக்கினால் யு சான்றிதழ் கிடைக்கும், வரிச் சலுகை பெறலாம் என்பது அவரது எண்ணம். ஆனால் ஒரு கிரியேட்டராக கார்த்திக் சுப்பாராஜால் அதனை ஏற்றுக் கொள்ள முடியவில்லை.

கதிரேசன் காட்சிகளை நீக்க சொன்னதற்கு இன்னொரு காரணம் படத்தின் நீளம். இரண்டு மணி ஐம்பது நிமிடங்கள் ஓடுகிறது ஜிகிர்தண்டா.

சமீபத்தில் விழா ஒன்றில் பேசிய விஜய் அறிமுக இயக்குனர்களுக்கு ஒரு வேண்டுகோள் விடுத்தார். அது, படத்தை 2.30 மணி நேரத்துக்கு மேல் கண்டிப்பாக இழுக்காதீர்கள். படம் பார்க்கிற ரசிகர்களுக்கு போர் அடித்துவிடும்.

விஜய்யின் கருத்தில் உண்மை இல்லாமல் இல்லை. இந்த பயம்தான் கதிரேசன் சில காட்சிகளையாவது நீக்க வேண்டும் என்று பிடிவாதமாக இருந்ததற்கு காரணம்.

ஆனால் கார்த்திக் சுப்பாராஜின் தரப்போ, தமிழ் சினிமாவில் வசூல் சாதனைப் படைத்த எந்திரன், துப்பாக்கி படங்களெல்லாம் ஜிகர்தண்டாவைப் போல் நீளமான கிட்டத்தட்ட 3 மணி நேரம் ஓடுகிற படங்கள்தான் என்று வாதிடுகிறார்கள்.

எப்படியோ... ஜிகர்தண்டா திகட்டாமல் இருந்தால் சரிதான்.

அரசு அதிகாரத்தை மீறியதாக ஒபாமா மீது வழக்கு: அமெரிக்க பிரதிநிதிகள் சபை ஒப்புதல்
அமெரிக்க அரசின் அதிகாரத்தை மீறி செயல்பட்டதாக அதிபர் ஒபாமா மீது வழக்கு தொடர அந்நாட்டு பிரதிநிதிகள் சபை ஒப்புதல் வழங்கியுள்ளது.

2010 ஆம் ஆண்டு சுகாதார பாதுகாப்பு சட்டம் கொண்டு வரப்பட்ட போது, அதிபர் ஒபாமா தனது அதிகாரத்தை மீறி செயல்பட்டதாக குடியரசுக் கட்சி புகார் எழுப்பியது.

இது குறித்து பிரதிநிதிகள் சபையில் நடத்தப்பட்ட வாக்கெடுப்பில் மொத்தமுள்ள 225 உறுப்பினர்களில் 201 உறுப்பினர்கள் ஒபாமாவுக்கு எதிராக வாக்களித்ததால் மசோதா வெற்றி பெற்றது.

நவம்பர் மாதம் அதிபர் தேர்தல் நடைபெற உள்ள நிலையில், குடியரசுக் கட்சியினர் அதிபர் ஒபாமாவுக்கு எதிராக இதுபோன்ற நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருவதாக ஜனநாயகக் கட்சி கண்டனம் தெரிவித்துள்ளது குறிப்பிடததக்கது.

3ஆவது டெஸ்ட்: இந்தியா, 266 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோல்விஇந்திய, இங்கிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான 3ஆவது டெஸ்டில் இந்திய அணி, 266 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோல்வி அடைந்தது.

இங்கிலாந்தின் சௌதாம்ப்டனில் நடைபெற்று வந்த இந்த டெஸ்ட் போட்டியின் முதல் இன்னிங்ஸில் இங்கிலாந்து 569 ரன்கள் எடுத்து டிக்ளேர் செய்தது. இந்திய அணி முதல் இன்னிங்ஸில் அனைத்து விக்கெட்டுகளையும் இழந்து 330 ரன்கள் மட்டுமே எடுத்தது.

இங்கிலாந்து கேப்டன் குக் பந்து வீச்சாளர்களுக்கு ஓய்வு அளிக்கும் விதமாக, ஃபாலோ ஆன் முடிவைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்குப் பதிலாக, இரண்டாவது இன்னிங்ஸைத் தொடங்கினார். இங்கிலாந்து அணி 4 விக்கெட் இழப்புக்கு 205 ரன்கள் எடுத்திருந்தபோது டிக்ளேர் செய்வதாகத் தெரிவித்தது.

இதையடுத்து 445 ரன்கள் என்ற இமாலய இலக்கை எட்டும் முனைப்பில் 2ஆவது இன்னிங்ஸைத் தொடங்கிய இந்திய அணி, 4ஆம் நாள் ஆட்ட நேர முடிவில் 4 விக்கெட்டுகளை இழந்து 102 ரன்கள் எடுத்திருந்தது. ரோகித் 5, ரஹானே 9 ரன்களுடன் களத்தில் இருந்தனர்.

கடைசி நாளில் 333 ரன்கள் சேர்த்தால் வெற்றி என்ற நிலையில் ஆடத் தொடங்கிய இந்திய அணி, ரன் எதுவும் சேர்க்கும் முன்பே ரோகித்தின் விக்கெட்டைப் பறி கொடுத்தது. கேப்டன் தோனி 6 ரன்களிலும் கோஹ்லி 15 ரன்களிலும் ஆட்டமிழக்க, புவனேஷ்வர் குமாரும் முகமது ஷமியும் ரன் எதுவும் எடுக்காமல் டக்-அவுட் ஆக, இந்திய அணி, மிகவும் தடுமாறியது. கடைசி விக்கெட்டாகக் களம் இறங்கிய பங்கஜ் சிங், அடுத்தடுத்து இரண்டு பவுண்டரிகளை விளாசிவிட்டு, அதே ஓவரில் 9 ரன்களில் அவுட் ஆனார். ரஹானே மட்டும் நிலைத்து நின்று, கடைசி வரைக்கும் ஆட்டமிழக்காமல், 52 ரன்கள் சேர்த்தார்.

எனினும் இறுதியில் இந்தியா, 266 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோற்றது. இங்கிலாந்தின் மொயீன் அலி, முதல் இன்னிங்சில் 2 விக்கெட்டுகளும் இரண்டாவது இன்னிங்சில் மட்டும் 6 விக்கெட்டுகளும் சாய்த்தார். எனினும் இரண்டு இன்னிங்சிலுமாக 7 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்திய ஜேம்ஸ் ஆண்டர்சன், ஆட்ட நாயகனாகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பெற்றார்.

முதல் டெஸ்டை இரண்டு அணிகளும் டிரா செய்திருந்தன. முந்தைய இரண்டாவது டெஸ்டில் இந்தியா வென்றது. எனவே, 3ஆவது டெஸ்டில் தோற்றாலும் 5 டெஸ்ட் போட்டிகளைக் கொண்ட இந்தத் தொடர், 1 - 1 என்ற கணக்கில் சம நிலையில் உள்ளது. நான்காவது டெஸ்ட், ஆகஸ்டு 7ஆம் தேதி மன்ச் என்ற இடத்தில் தொடங்குகிறது.

ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் – உயிர் காக்கும் செயற்கை இழையை உருவாக்கியவர்நாம் ஒருவரின் உயிரைக் காப்பாற்றினோம் என்பது நமக்கு மனமகிழ்ச்சியையும் மனநிறைவையும் தரக்கூடியது, அதற்கு இணையாக வேறெதையும் ஒப்பிட இயலாது. - ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக்

ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் (Stephanie Louise Kwolek, ஜூலை 31, 1923 – ஜூன் 18, 2014) தனது கண்டுபிடிப்பின் மூலம் பல்லாயிரக்கணக்கான மனித உயிர்களைக் காத்திருக்கிறார்.

உலகப் புகழ் பெற்ற நிறுவனமான ‘டூபாண்ட்’ (DuPont) நிறுவனம் வெறும் 500 மில்லியன் டாலர்களை ஒரு செயற்கை இழை ஆராய்ச்சியில் முதலீடு செய்து, பின்னர் அதன் மூலம் பில்லியன் பில்லியன்களாக டாலர்களில் பொருள் ஈட்டியது. அதற்கு அடிப்படைக் காரணம், ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் கண்டுபிடித்த ஒரு செயற்கை இழை. இன்று உலகெங்கிலும் குண்டு துளைக்காத கவச ஆடை அணிந்ததால் உயிர் பிழைத்தோரின் உயிர்களைக் கவசமாக இருந்து காப்பாற்றியது இந்த ஆடைகளில் இருக்கும் குண்டு துளைக்காத இழை (bulletproof fiber)தான். உயிர் காக்கும் இந்த செயற்கை இழையின் பெயர் கெவ்லர் (Kevlar®).

குறைந்த எரிபொருள் பயன்படுத்தி ஓடும் கார்களைத் தயாரிக்க 1970 களில் பல முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டன. இதற்கு காரணம் அக்காலத்தில் இருந்த பெட்ரோல் பற்றாக்குறையாகும். அதனால் இரும்புக் கம்பிகளைக் கொண்டு வடிவமைக்கப்பட்டிருந்த கார் சக்கரங்களில் (car tires) அவற்றிற்கு மாற்றாக எடை குறைந்த, ஆனால் உறுதியான செயற்கை இழைகளைப் பயன்படுத்த ஆய்வுகள் நடத்தப்பட்டன.

நைலான் போன்ற செயற்கை இழைகளைத் தயாரிப்பதில் முன்னணியில் இருந்த டூபாண்ட் நிறுவனமும் இந்த முயற்சியில் ஈடுபட்டது. டூபாண்ட் நிறுவனத்தின் வேதியியல் ஆராய்ச்சிக் கூடத்தில் ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக்கும் அங்கு ஒரு ஆய்வாளராகப் பணியாற்றிக் கொண்டிருந்தார். பலபடி சேர்ம ஆராய்ச்சி ( polymer research) முறையில் நீளமான கரிம சங்கிலியால் ஆன இழைகளைத் தயாரிக்க விரும்பிய ஆய்வாளர்கள், பல வேதிப் பொருட்களை ஒன்றுடன் ஒன்றாகக் கலந்தனர். பின்னர் அக்கலவையை ஒரு திரவத்தில் கரைத்து, அந்த திரவக் கரைசலை செயற்கை இழை செய்யும் சுழலும் கருவியில் ஊற்றி (பஞ்சு மிட்டாய் செய்வது போலவே), கருவியைச் சுழற்றி இழைகளாக உருவாக்கினர்.

உருவாக்கிய இழைகளின் பண்புகளையும், உறுதியையும் அறிய அவற்றை அடுத்த படியாக பலவகைச் சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தி ஆராய்ந்தனர். ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக்கும் இதே முறையில் திட நிலையில் இருந்த வேதிப் பொருள்களின் கலவையை, திரவக் கரைசலாக மாற்றினார். பொதுவாக இவ்வாறு கிடைக்கும் கரைசல் அடர்த்தி நிறைந்த பாகு போலவும், தெளிந்தும் இருந்தால் (அதாவது பார்ப்பதற்கு தேன் அல்லது சர்க்கரைப் பாகு போன்ற தோற்றத்தை ஒத்திருந்தால்) செயற்கை இழைகளை உருவாக்க சிறந்த கரைசலாக ஆய்வாளர்களால் ஒப்புக் கொள்ளப்படும். ஆனால் ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் உருவாக்கிய கரைசல் துகள்கள் நிறைந்து, கலங்கலாக மிகவும் நீர்த்துப் போன தோற்றம் (மோர் போன்ற தோற்றம்) கொண்டதாக இருந்தது.

அவருடன் பணிபுரியும் ஆய்வாளர்கள் அக்கரைசலைத் தூக்கி எறிந்துவிட்டு மீண்டும் ஆராய்ச்சியைத் துவக்க ஆலோசனை சொன்னார்கள். கரைசலில் உள்ள திரவத்தை மட்டும் உறிஞ்சிவிட்டு இழைகளை விட்டுவிடும் இழை தயாரிக்கும் கருவியை (laboratory spinneret machine) இயக்கும் ஆராய்ச்சியாளரும் அந்தக் கரைசலை ஏற்றுக்கொள்ள மறுத்துவிட்டார். ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் அந்தக் கரைசலை வடிகட்டி துகள்களை நீக்கிய பிறகு, மீண்டும் மிகவும் விடாப்பிடியாக அவரை வற்புறுத்தி செயற்கை இழை தயாரிக்கச் செய்தார்.

இந்த இழையை அழுத்தம் கொடுத்துச் சிதைக்கும் சோதனைக்கு உட்படுத்திய பொழுது, பெரும்பாலான இழைகள் நொறுங்கிவிடும். ஆனால் இந்த இழை அழுத்த நிலையையும் தாண்டி மிகவும் விரைப்பாகவும் நொறுங்காமலும் சிதையாமலும் இருந்தது. இந்தப் பண்பை நன்கு உறுதி செய்துகொண்ட பின்னர், ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் நிர்வாகத்தினரிடம் இந்தத் தகவலை அளித்தார். டூபாண்ட் நிர்வாகத்தினர் உடனே ஒரு ஆராய்ச்சிக் குழுவையே இதற்காக உருவாக்கி, இழையின் பல்வேறு பண்புகளைத் தீவிர சோதனைக்கு உட்படுத்தினர்.

பாலி – பாரஃபைனைலீன் டெட்ரிஃப்தாலமைட் (poly-paraphenylene terephthalamide) என்ற இந்த இழைக்கு ஆய்வகத்தில் “ஃபைபர் பி” (“Fiber B”) எனப் பெயரிட்டு ஆய்வுகள் நடத்தப்பட்டன. அச்சோதனைகளின் மூலம் இந்தச் செயற்கை இழை, எஃகை விட ஐந்து மடங்கு மிகவும் உறுதியானதாகவும், அதே சமயம் எடை குறைவானதாகவும் இருப்பதும், தீயெதிர்ப்புத் திறன் கொண்டிருப்பதும் அறியப்பட்டது. சந்தையில் ‘கெவ்லர் ‘ என்ற பெயரில் இந்த இழை அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இழை கண்டுபிடிக்கப்பட்ட 1965ஆம் ஆண்டிற்குப் பிறகு கார் சக்கரங்களில் மட்டுமின்றி, அதன் உறுதியான மற்றும் எடை குறைவான பண்புகளின் காரணமாக உயிர் காக்கும் கவச ஆடைகளிலும், தலைக்கவசங்களிலும் 1975 ஆம் ஆண்டு முதல் பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

குண்டு துளைக்காத கவச ஆடை தயாரிப்பில் பெரும் பங்கு இடம் பெற்று, அதனால் உலகப் புகழ் பெற்றுப் பலரால் அறியப்பட்டாலும், கெவ்லர் செயற்கை இழை மேலும் பல வகைகளில் நம் அன்றாட வாழ்வில் இடம் பெற்றுள்ளது. சில எடுத்துக் காட்டுகள்: எடை குறைவான உறுதியான கருவிகள், கார் டயர்கள், தீயணைப்பு வீரர்களின் காலணிகள், ஹாக்கி மட்டைகள், கிழியாத கையுறைகள், கண்ணாடி கம்பி வடம் (fiber-optic cables), தீப்பற்றாப் படுக்கைகள், ஓடங்கள், விமானங்கள், கவச ஊர்திகள், தீப்பற்றாக் கட்டடப் பொருட்கள், சூறாவளியாலும், குண்டுகளாலும் சிதைவுறாப் பாதுகாப்பு அறைகள், தேய்வுற்ற பாலங்களின் சீரமைப்பு, கைபேசிகள் எனப் பல வழிகளிலும் பல பொருட்களிலும் பற்பல வகைகளில் கெவ்லர் இழை பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

பின்நாளில் இந்த இழையைப் பற்றிக் குறிப்பிட்ட ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக், கெவ்லர் உருவானது ஒரு தற்காலிக விளைவுதான், ‘யுரேகா’ கண்டுபிடித்துவிட்டேன் என்பது போன்ற பிரிவில் இந்த நிகழ்வு அடங்காது. அவசரப்பட்டு உடனே அறிவித்து, பிழையானால் நகைப்புக்குள்ளாக நேரும் என்பதால், நானும் பொறுமையாக இழையின் பண்புகளை உறுதிப்படுத்திக் கொண்ட பின்னரே நிர்வாகத்தினரின் கவனத்திற்குக் கொண்டு சென்றேன் என்று கூறியுள்ளார்.

அமெரிக்காவின் பென்சில்வேனியா மாநிலத்தில், உழைப்பை முதன்மையாகக் கொண்ட ஒரு நடுத்தரக் குடும்பத்தில் பிறந்தவர் ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக். இவர் பெற்றோர்கள் போலந்திலிருந்து அமெரிக்காவிற்குக் குடியேறியவர்கள். ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் ஆடைகளை வடிவமைப்பது உட்பட, சிறு வயதில் பல துறைகளிலும் ஆர்வமுடையவராக விளங்கினார். ஆசிரியராக, மருத்துவராகப் பணிபுரிய வேண்டும் என்ற கனவுகளும் கொண்டிருந்தார். இவரது கலைப் பின்னணியையும், ஆடைகளுக்கு வடிவமைக்கும் திறனையும் இவர் அன்னை ஊக்கப்படுத்தினார். இயற்கையை விரும்பும் இவரது தந்தை இவரை வீட்டிற்கு அருகில் உள்ள பூங்காக்களுக்கும் காடுகளுக்கும் நீர்நிலைகளுக்கும் அழைத்துச் சென்று மரம் செடி கொடிகள், விலங்குகள் இவற்றைக் காட்டியும் அறிவியல், கணிதம் போன்றவற்றில் இவருக்கு ஆர்வம் ஊட்டினார்.

இவரது தந்தை இவரது பத்தாவது வயதில் மரணமடைந்துவிட, தாயார் பராமரிப்பில் வளர்ந்தார். அமெரிக்காவின் பஞ்ச காலமான 1930களில் இவரது அன்னை மிகவும் சிரமப்பட்டு இவரை வளர்த்தார். பள்ளிப் படிப்பிற்குப் பிறகு, கார்னகி மிலான் (Carnegie-Mellon Univeristy) பல்கலைக்கழகத்தில் வேதியியலில் இளங்கலை பட்டம் பெற்றார். மேற்கொண்டு மருத்துவம் படிக்கப் பணம் சேர்ப்பதற்காக தற்காலிகமாக ஒரு பணியில் சேர விரும்பி கல்ஃப் ஆயில் (Gulf Oil), டூபாண்ட் நிறுவனங்களுக்கு விண்ணப்பித்தார். பொதுவாக பெண்கள் அதிகம் பணிபுரியாத காலம் அது. அத்துடன் நிறுவனங்களும் பெண்களைப் பணியமர்த்துவதில் ஆர்வம் காட்டியதில்லை. ஆனால் இரண்டாம் உலகப் போரின் காரணமாக, ஆண்கள் பலர் போருக்குச் சென்றுவிட்ட காரணத்தினால், வேறு வழியற்ற நிலையில் பெண்களுக்குப் பணிபுரியும் வாய்புகள் அமைந்தன. அதனால் ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக்கிற்கும் டூபாண்ட் நிறுவனத்தில் பணிபுரிய வாய்ப்பு கிடைத்தது.

கெவ்லர் இழை கண்டுபிடிப்பிற்குப் பிறகு, ஆராய்ச்சியில் மிகவும் ஆர்வம் ஏற்பட்டதன் விளைவாக மருத்துவராக வேண்டும் என்ற எண்ணத்தை ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் கைவிட்டார். இளங்கலை பட்டத்தைத் தவிர்த்து மேற்படிப்பிற்கான முயற்சியையும் மேற்கொள்ளவில்லை. இழை கண்டுபிடிப்பின் காப்புரிமையை டூபாண்ட் நிறுவனத்திற்கு ஒப்படைத்துவிட்டார். இழை கண்டுபிடிப்பு மட்டுமே தனக்கு உரிமை, ஆனால் அதைப் பலவிதப் பயன்பாட்டிற்கும் பதப்படுத்திச் சந்தைக்கு ஏற்றவாறு வெளியிட்டதில் அவர் பங்கு கொள்வது முறையல்ல என்ற எண்ணம் கொண்டிருந்தார். கெவ்லர் இழையை மேன்மைப்படுத்த, தொடர்ந்து உழைத்தார். நிறுவனம் இவருக்கு என ஒரு தனி ஆய்வுக் கூடத்தை வழங்கியது, பலபடி சேர்ம ஆராய்ச்சியைத் தொடர்ந்தார். கல்விக்குப் பணம் சேர்க்க ஒரு தற்காலிகப் பணி என்று ஏற்றுக்கொண்ட பணியில் 40 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாகப் பணிபுரிந்து 1986இல் பணி ஓய்வு பெற்றார்.

“பெண்களில் ஓர் அறிவியல் முன்னோடி” என்றும் “கண்டுபிடித்தலின் தாய் ” என்றும் பாராட்டப்பட்டார், ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக். அறிவியலில் இவர் ஆற்றிய பங்கிற்காகப் பற்பல விருதுகளும் பரிசுகளும் பெற்றார். தொழில்நுட்ப வளர்ச்சிக்கு இவர் ஆற்றிய பங்கினைப் பாராட்டி, ”நேஷனல் மெடல் ஆஃப் டெக்னாலஜி ( National Medal of Technology) விருது, 1996ஆம் ஆண்டு இவருக்கு அளிக்கப்பட்டது. பின்நாளில் ஓய்வு பெற்ற பிறகும் பள்ளிகளில் இளம்பெண்களைச் சந்தித்து, பெண்களை அறிவியல் துறையில் பங்காற்றும்படி ஆலோசனை கூறும் தன்னார்வப் பணியினைத்தொடர்ந்து செய்து வந்தார்.

இதுவரை ஒரு மில்லியன் குண்டு துளைக்காத கவச ஆடைகள் பயன்பாட்டிற்கு வந்துவிட்டன என டூபாண்ட் நிறுவனம் ஜூன் 2014இல் அறிவித்தது. அறிவிப்பு நிகழ்ந்த பின்னர் அதற்கு மறுவாரத்தில், உடல் நலமற்று இருந்த 90 வயதான ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக் உயிர்நீத்தார்.

அமெரிக்க இராணுவம் “கெவ்லரைக் கண்டுபிடித்ததற்கு மிக்க நன்றி ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக், உங்கள் கண்டுபிடிப்பின் மூலம் பல வீர்களின் உயிர் காப்பாற்றப்பட்டுள்ளது, உங்கள் ஆன்மா அமைதி பெறட்டுமாக” என்று அவரது மறைவிற்கு ட்விட்டர் சமூக வலைதளத்தின் மூலம் இராணுவம் இரங்கலைத் தெரிவித்துக்கொண்டது.

துப்பாக்கி சூட்டில் கவச உடை அணிந்திருந்ததன் காரணமாக உயிர்பிழைத்தோர் ஒரு கழகம் துவக்கியுள்ளனர். அக்கழகத்தில் இதுவரை உயிர்பிழைத்த மூவாயிரத்திற்கும் அதிகமானவர் உறுப்பினர்களாக உள்ளனர். தனது உயிர் துப்பாக்கி சூட்டில் இருந்து கவச உடையால் காப்பாற்றப்பட்ட பின்னர் உயிர்பிழைத்தோர், அம்மையாரைத் தொடர்பு கொண்டு நன்றி கூறும் பொழுதெல்லாம் அதைக் கேட்டு மனம் மிக மகிழ்வாராம் ஸ்டெப்ஃபெனி கோலக். “நாம் ஒருவரின் உயிரைக் காப்பாற்றினோம் என்பது நமக்கு மனமகிழ்ச்சியையும் மனநிறைவையும் தரக்கூடியது, அதற்கு இணையாக வேறெதையும் ஒப்பிட இயலாது”, என்று அவர் கூறியது அவர் அந்த செய்திகள் மூலம் கிடைத்த மனநிறைவினால்தான்.

தனுஷ் நச் பெர்பாமென்ஸ் - ஷங்கர் பாராட்டுவேலையில்லா பட்டதாரி வசூலுடன் பாராட்டுகளையும் பெற்று வருகிறது. திரையுலகின் பிரபலங்கள் பலர் தனுஷை பாராட்டிவிட்டனர். இந்நிலையில் இயக்குனர் ஷங்கரும் சமூகவலைத்தளத்தில் படத்தையும் தனுஷையும் பாராட்டியுள்ளார்.

என்னதான் படம் வசூல் செய்தாலும் பிரபலங்களின் வாழ்த்தும், பாராட்டும் யாருக்கும் ஸ்பெஷல்தான். ஷங்கரின் பாராட்டு தனுஷை குளிர்வித்துள்ளது. ஷங்கரும் அந்தளவுக்கு பாராட்டியுள்ளார்.

வேலையில்லா பட்டதாரி பார்த்தேன். லவ்லி மூவி. படத்தின் ஒவ்வொரு பகுதியையும் ரசித்தேன். தனுஷ் நச் பெர்பாமன்ஸ், அனிருத் முறுக் மியூசிக், வெல்டன் வேல்ராஜ். நீண்ட நாள்களுக்குப் பிறகு பார்வையாளர்களுக்கு முழுமையான திருப்தியான படம் என்று ஷங்கர் கூறியுள்ளார்.

ஷங்கரின் பாராட்டில் மகிழ்ந்து போன தனுஷ் அவருக்கு தனது ட்விட்டர் பக்கத்தில் நன்றி தெரிவித்துள்ளார்.

புலிப்பார்வையும்... சீமானின் ரகசியப் பார்வையும்ஈழம் சம்பந்தப்பட்ட எதையும் நேர்மையாக அணுக முடியாத சூழலே இங்குள்ளது. அப்படி எதையேனும் திரைப்படத்தில் காட்சியாக்கினால் சென்சாரை மீறி அது திரைக்கு வருவது கடினம். கடினம் என்ன... வரவே வராது.

இந்த நடைமுறையின் வெளிச்சத்தில், ஈழம் குறித்து படம் எடுக்காமல் இருப்பதே சிறந்தது என்று பலரும் கூறிவருவது ஏற்கக் கூடியதே. சீமானும் இதனை பலமுறை வலியுறுத்தியுள்ளார். ஆனால் ஈழத்தை முதலீடாக கருதுகிறவர்கள் அதற்கு செவிமடுத்தால்தானே.

பிரவீண் காந்தின் புலிப்பார்வையும் எதையும் சாதிக்கப் போவதில்லை. பிரபாகரனின் மகனின் கடைசி நிமிடங்கள் தமிழர்களிடம் ஏற்படுத்திய தாக்கத்தை காசாக்கும் முயற்சியாகவே அது உள்ளது. படத்தின் பாடல்கள் வெளியீட்டு விழாவில் பிரபாகரனின் மகனைப் போலவே படத்தில் நடித்த சிறுவனையும் அலங்கரித்து மேடையில் அமர்த்தியிருந்தனர். இந்த நாடகங்கள்தான் சகிக்க முடியாதவை.

தமிழ் உணர்வாளர்கள் மத்தியிலும் இந்தப் படத்துக்கு எதிர்ப்பு கிளம்பியுள்ளது.

இந்நிலையில் புலிப்பார்வையை சீமானுக்கு மட்டும் கடந்த 28ஆம் தேதி திரையிட்டு காட்டினார் பிரவீண் காந்த். வேறு யாரும் இந்த திரையிடலில் அனுமதிக்கப்படவில்லை. சில காட்சிகளை சீமான் நீக்கச் சொன்னதாக தகவல்.

படத்துக்கு சீமான் எதிர்ப்பு தெரிவிக்காதது பிரவீண் காந்தை தெம்பாக்கியுள்ளது.

தமிழகத்தில் 1,200 புதிய பேருந்துகள், சென்னையில் 100 புதிய சிற்றுந்துகள்


தமிழகத்தில் 2014–2015ஆம் ஆண்டில் 1,200 புதிய பேருந்துகள் வாங்கப்படும் என்றும் சென்னை மாநகரில் உள்ள, பல்வேறு வழித் தடங்களில் 100 புதிய சிற்றுந்துகள் இயக்கப்படும் என்றும் தமிழக முதல்வர் ஜெயலலிதா அறிவித்துள்ளார்.

தமிழ்நாடு சட்டமன்றப் பேரவை விதி 110இன் கீழ், 2014 ஜூலை 31 அன்று, முதலமைச்சர் ஜெயலலிதா அறிவித்ததாவது:

சமூக - பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு அடித்தளமாக விளங்கும் போக்குவரத்துச் சேவையினையும், போக்குவரத்து சேவையினை செவ்வனே புரிந்து வரும் போக்குவரத்துத் தொழிலாளர்களின் மேம்பாட்டினையும் உயர்த்தும் உன்னதமான திட்டங்களை எனது தலைமையிலான அரசு முனைப்புடன் செயல்படுத்தி வருகிறது.

தமிழகத்திலுள்ள அரசு போக்குவரத்துக் கழகங்கள் திறமையான மற்றும் தேவையான போக்குவரத்து வசதியினை பொது மக்களுக்கு வழங்குவதில் முக்கியமான பங்கினை வகிக்கின்றன. தமிழ்நாடு அரசு போக்குவரத்துக் கழகங்கள், செயல் திறன் மற்றும் நிர்வாக மேலாண்மையில் பல்வேறு சாதனைகளை அகில இந்திய அளவில் படைத்துள்ளன. இப்போக்குவரத்துக் கழகங்கள் பொதுமக்களின் தேவையை பூர்த்தி செய்யும் வகையில் சாதாரண வகைப் பேருந்துகளுடன், விரைவுப் பேருந்துகள், தாழ்தள சொகுசுப் பேருந்துகள், சொகுசுப் பேருந்துகள், அதிசொகுசுப் பேருந்துகள், அதிநவீன சொகுசுப் பேருந்துகள் மற்றும் குளிர்சாதனப் பேருந்துகள் போன்ற பல்வேறு வகைப் பேருந்துகள் தமிழ்நாடு அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகங்களால் இயக்கப்பட்டு வருகின்றன.

தமிழ்நாடு மற்றும் அண்டை மாநிலங்களில் நாளொன்றுக்கு 91.20 லட்சம் கிலோ மீட்டர் தூரத்திற்கு பேருந்துகளை இயக்கி அதன் மூலம் இரண்டு கோடியே பத்து லட்சம் பயணிகள், குறைந்த செலவில் நிறைவான பயணம் செய்திடும் வகையில், அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகங்கள் திறம்படச் செயல்பட்டு வருகின்றன. இதன் மூலம் பொருளாதாரத்தில் பின்தங்கிய மக்களால் போக்குவரத்துக் கழகங்களின் சேவை மகத்தானதாகப் போற்றப்படுகிறது.

கடந்த மூன்று ஆண்டு காலத்தில், 1,476 புதிய வழித் தடங்கள் தொடக்கி வைக்கப்பட்டதோடு, 4,649 புதிய பேருந்துகள், 712 புனரமைக்கப்பட்ட பேருந்துகள் மற்றும் 107 சிற்றுந்துகள் வாங்கப்பட்டு, பொதுமக்களின் பயன்பாட்டிற்காக அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளன. தமிழகப் போக்குவரத்துத் துறை வரலாற்றில் இதுவரை இல்லாத அளவுக்கு மாநிலம் முழுவதும் 20,684 பேருந்துகள் இயக்கப்பட்டு வருகின்றன.

இந்நிலையில், தமிழக அரசு போக்குவரத்துக் கழகங்களின் பேருந்துகளை நவீனப்படுத்தும் வகையில், பல ஆண்டுகளுக்கு மேல் இயக்கப்படும் பழைய பேருந்துகளுக்குப் பதிலாக புதிய பேருந்துகளை இயக்க, எனது தலைமையிலான அரசு முடிவு செய்துள்ளது. இதற்காக 2014–2015ஆம் ஆண்டில், 253 கோடியே 80 லட்சம் ரூபாய் செலவில் 1,200 புதிய பேருந்துகள் வாங்கப்படும் என்பதை பெருமகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்.

நான் மூன்றாவது முறையாக ஆட்சிப் பொறுப்பேற்ற பின், மோட்டார் வாகன விபத்துகள் இழப்பீடு வழங்காமையால், நீதிமன்றங்களால் ஜப்தி செய்யப்பட்ட பேருந்துகளை மீட்பதற்காக 38 கோடியே 91 லட்சம் ரூபாயினை அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகங்களுக்கு எனது தலைமையிலான அரசு வழங்கியுள்ளது. 23.7.2014 அன்று போக்குவரத்துத் துறை மானியக் கோரிக்கை மீது நடைபெற்ற விவாதத்தில் கலந்து கொண்டு பேசிய மாண்புமிகு உறுப்பினர்கள் அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகப் பேருந்துகள் நீதிமன்றங்களால் ஜப்தி செய்யப்பட்டுள்ளதைச் சுட்டிக் காட்டிப் பேசினார்கள்.

இது குறித்து அரசு உயர் அதிகாரிகளிடம் விவாதித்ததில், விபத்துக்கான இழப்பீட்டுத் தொகையான 39 கோடியே 73 லட்சம் ரூபாயினை அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகங்கள் செலுத்தாததால் 544 அரசுப் போக்குவரத்துக் கழக பேருந்துகள் ஜப்தி செய்யப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டது. இந்த 544 அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகப் பேருந்துகளை மீட்கும் வகையில், 39 கோடியே 73 லட்சம் ரூபாயினை அரசுப் போக்குவரத்துக் கழகங்களுக்கு வழிவகை முன்பணமாக எனது தலைமையிலான அரசு வழங்கும் என்பதைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்.

சென்னை மாநகர மக்களின் தேவையைப் பூர்த்தி செய்யும் வகையில், போக்குவரத்து இணைப்பில்லா பகுதிகளிலிருந்து அருகிலுள்ள பேருந்து நிலையம், ரயில் நிலையம் மற்றும் விமான நிலையத்தை இணைக்கும் வகையில் 100 சிற்றுந்துகள் வாங்கப்பட்டு, மக்களின் பயன்பாட்டிற்காக இயக்கப்பட்டு வருகின்றன. இதற்கு சென்னை மாநகர மக்களிடையே ஏகோபித்த வரவேற்பு இருப்பதைக் கருத்தில் கொண்டும், பெருகி வரும் மக்கள் தொகையை கணக்கில் கொண்டும், மேலும் 100 புதிய சிற்றுந்துகள் 16 கோடியே 75 லட்சம் ரூபாய் செலவில் வாங்கப்பட்டு, சென்னை மாநகரில் உள்ள, பல்வேறு வழித் தடங்களில் இயக்கப்படும் என்பதைப் பெருமகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்.

மாவட்ட தலைநகரங்களுக்கு இணையாக சில மாவட்டங்களின் இதர பகுதிகளில் மக்கள் தொகை, தொழில் வளர்ச்சி, வாகனங்களின் எண்ணிக்கை ஆகியவை அதிகரித்துள்ளன. இந்தப் பகுதிகளில் உள்ள மக்கள், ஓட்டுநர் உரிமம், நடத்துநர் உரிமம், புதிய வாகனம் பதிவு செய்தல் போன்ற பணிகளுக்காக வட்டாரப் போக்குவரத்து அலுவலகங்களுக்குச் செல்ல 15 கிலோ மீட்டர் முதல் 40 கிலோ மீட்டர் வரை பயணம் செய்ய வேண்டி உள்ளது. இதனைக் களையும் வகையில், 2 கோடியே 79 லட்சம் ரூபாய் செலவில், மண்மங்கலம், உசிலம்பட்டி, திருத்தணி மற்றும் செய்யார் ஆகிய பகுதிகளில் புதிய பகுதி அலுவலகங்கள் உருவாக்கப்படும் என்பதையும், சிதம்பரம் மற்றும் திருச்செந்தூர் ஆகிய இடங்களில் உள்ள பகுதி அலுவலகங்கள், 1 கோடியே 55 லட்சம் ரூபாய் செலவில் வட்டாரப் போக்குவரத்து அலுவலகங்களாகத் தரம் உயர்த்தப்படும் என்பதையும் மகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்.

எனது தலைமையிலான அரசின் இந்த நடவடிக்கைகள், பொதுமக்கள் நெரிசலின்றி, குறித்த நேரத்தில் தாங்கள் செல்ல வேண்டிய இடங்களுக்குச் சென்றடையவும், வட்டாரப் போக்குவரத்து அலுவலகங்களுக்கு வெகு விரைவில் சென்று வரவும் வழிவகுக்கும் என்பதைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்.

இவ்வாறு ஜெயலலிதா தெரிவித்துள்ளார்.

Office Vijay Tv Serial 31-07-14 | Office Serial 31st July 2014 | Vijay Tv Office Serial 31st July 2014 | Watch Office Vijay Tv Serial 31-07-14 | Episode 354

It's all in a day's work at the office. Watch your favorite office gang do their thing in this superhit tv serial office Watch Online At www.techsatish.net

Fiction, Office, Life, Work, Romance, Comedy, Stress, Comedy, Tragedy, Stress, Happiness, Romance, Peace.

Super Singer Junior 4 -31-07-14 Vijay Tv | Airtel Super Singer Junior 4 31/07/2014 | Vijay Tv Show | Super Singer Junior 4 | Vijay Tv Super Singer Junior 4 | Episode 87
A Mega talent hunt for the Best Voice of Tamil Nadu under 14 years of age.

A musical roller-coaster ride that is taking Tamil television by storm. Super Singer is Tamil Nadu’s biggest musical talent search. Join these talented singers as they fight it out for the title.

kids, reality, music, singing, voice, contest, talent hunt
They're tiny tots with big ambitions and bigger voices. Their powerhouse performances belie their age and size. Super Singer Junior, the search for Tamil Nadu's favorite voice is back in a brand new season that's bigger and better than ever! #SSJ4 airs weeknights at 9.


Super Singer Junior 4. Vijay Tv Show Super Singer Junior 4. Online Super Singer Junior 4. Tamil Tv Show Super Singer Junior 4. Free Watch at Super Singer Junior 4. Full Entertainment Show Super Singer Junior 4. Super Singer Junior 4 Start 31-05-2074. Watch Live Show Super Singer Junior 4. Tv Show Super Singer Junior 4. Techsatish.net At Super Singer Junior 4. Super Singer Junior 4 2074. Vijay Tv Super Singer Junior 4.
Watch Live Show Super Singer Junior 4. Tv Show Super Singer Junior 4. Techsatish.net At Super Singer Junior 4. Super Singer Junior 4 2074. Vijay Tv Super Singer Junior singer,

Zee Tamil Solvathellam Unmai 31-07-2014 | Solvathellam Unmai 31-07-14 | Solvathellam Unmai 31st July 2014 | Zee Tamil Tv Show Solvathellam Unmai | Solvathellam Unmai Tv Show | Solvathellam Unmai 31st July 2014 | Solvathellam Unmai

Zee Tamil Solvathellam Unmai 31-07-2014 | Solvathellam Unmai 31-07-14 | Solvathellam Unmai 31st July 2014 | Zee Tamil Tv Show Solvathellam Unmai | Solvathellam Unmai Tv Show | Solvathellam Unmai 31st July 2014 | Solvathellam Unmai

Vamsam 31-07-14 - Sun Tv Serial | Vamsam 31.07.14 Sun Tv Serial Vamsam Serial 31st July 2024 | Sun Tv Serial Vamsam 31-07-14 | Sun Tv Serial 31 July 2024 | Watch Sun Tv Serial Vamsam | Sun Tv Serial Vamsam Online | Watch Tamil Serials Online Free | Sun Tv Shows Watch online Vamsam Episode 331


PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Vamsam 30-07-14 - Sun Tv Serial | Vamsam 30.07.14 Sun Tv Serial Vamsam Serial 30th July 2024 | Sun Tv Serial Vamsam 30-07-14 | Sun Tv Serial 30 July 2024 | Watch Sun Tv Serial Vamsam | Sun Tv Serial Vamsam Online | Watch Tamil Serials Online Free | Sun Tv Shows Watch online Vamsam Episode 330

நடிகர் அஜீத் மனைவி ஷாலினி மீண்டும் கர்ப்பம் 6 வருடங்களுக்குப்பின், 2–வது குழந்தை


நடிகர் அஜீத்குமாரின் மனைவி ஷாலினி, 6 வருடங்களுக்குப்பின் மீண்டும் கர்ப்பமாகி இருக்கிறார். இது, அவருக்கு இரண்டாவது குழந்தை ஆகும்.
காதல் திருமணம்

அஜீத்குமார்–ஷாலினி இருவரும் ‘அமர்க்களம்’ என்ற படத்தில் முதன்முதலாக ஜோடி சேர்ந்து நடித்தார்கள்.

அப்போது இரண்டு பேருக்கும் இடையே காதல் மலர்ந்தது. பெற்றோர்கள் சம்மதத்துடன் இருவரும் திருமணம் செய்து கொண்டார்கள். கடந்த 2000–ம் ஆண்டில், அவர்கள் திருமணம் நடந்தது.

திருமணத்துக்குப்பின், ஷாலினி நடிக்கவில்லை. இருவரும் சென்னை திருவான்மியூரில் சொந்த வீடு கட்டி குடியேறினார்கள்.
அனோஷ்கா

அஜீத்–ஷாலினி தம்பதிக்கு கடந்த 2008–ம் ஆண்டில், பெண் குழந்தை பிறந்தது. குழந்தைக்கு, ‘அனோஷ்கா’ என்று பெயர் சூட்டினார்கள். அனோஷ்காவுக்கு இப்போது 6 வயது ஆகிறது.

6 வருடங்களுக்குப்பின், ஷாலினி மீண்டும் கர்ப்பமாகி இருக்கிறார். இப்போது அவர் 3 மாதம் கர்ப்பமாக இருக்கிறார். அவ்வப்போது அவர் டாக்டரிடம் சென்று மருத்துவ பரிசோதனை செய்து கொள்கிறார்.

தன்னுடன் விளையாடுவதற்கு ஒரு ‘குட்டி பாப்பா’ வரப்போவதை அறிந்து அனோஷ்கா மகிழ்ச்சியுடன் காணப்படுகிறாள்.

விவாகரத்து வழக்கு: ஹிருத்திக் ரோஷன் மனைவிக்கு ரூ.380 கோடி ஜீவனாம்சம்


இந்தி நடிகர் ஹிருத்திக் ரோஷன், சுசன்னேவை கடந்த 2000–ம் ஆண்டு டிசம்பர் 20–ந் தேதி திருமணம் செய்துகொண்டார். சுசன்னே இந்தி நடிகர் சஞ்சய் கானின் மகள். இந்த தம்பதியினருக்கு ஹிரே கான்(வயது 7), ஹிருதான்(5) ஆகிய 2 மகன்கள் இருக்கிறார்கள்.

இருவரும் கருத்து வேறுபாடு காரணமாக சமீபகாலமாக ஒருவரை ஒருவர் பிரிந்து வாழ்ந்து வருகிறார்கள். கடந்த செப்டம்பர் மாதம் 6–ந் தேதி ஹிருத்திக் ரோசனின் தந்தை ராகேஷ் ரோசன் தனது 64–வது பிறந்த நாள் விழாவை கொண்டாடினார்.

அப்போது, ஹிருத்திக் ரோசனின் மனைவி சுசன்னே காலதாமதமாக வந்தார். அவருடன் அவரது தாயார் சரைன் கான், தந்தை சஞ்சய் கான் உள்ளிட்ட குடும்ப உறுப்பினர்களும் வந்திருந்தனர்.

இதையடுத்து நடைபெற்ற ‘கிரிஷ் 3’ படத்தின் வெற்றி விழா உள்பட எந்த நிகழ்ச்சிகளிலும் ஹிருத்திக் ரோசன் தன் மனைவி சுசன்னேவுடன் கலந்து கொள்ளவில்லை.

இந்த நிலையில் இருவரும் கருத்து வேறுபாடு காரணமாக பிரிந்துவிட்டதாக கூறப்பட்டது. இது தொடர்பாக பேசிய நடிகர் ஹிருத்திக் ரோசன், ‘‘எங்களது 17 ஆண்டுகால உறவுமுறை முடிவுக்கு வந்துவிட்டது. என்னை விட்டு பிரிய அவர் (சுசன்னே) தீர்மானித்துவிட்டார்.

இது எனது குடும்பத்தினருக்கு வருத்தத்தை ஏற்படுத்தி உள்ளது. இந்த நேரத்தில் என்னையும், எனது குடும்பத்தினரையும் தனிமையில் அனுமதிக்குமாறு ஊடகங்களை கேட்டுக்கொள்கிறேன்’’ என்றார்.

கருத்து வேறுபாடு காரணமாக இந்தி நடிகர் ஹிருத்திக் ரோஷன்– சுசன்னே தம்பதியினர் பிரிந்து வாழ முடிவு செய்திருப்பதாக தெரியவந்தது.

இந்தி நடிகர் அர்ஜூன் ரம்பாவும் சுசானேயும் நெருக்கமாக பழகுவதே இவர்கள் தகராறுக்கு காரணம் என கூறப்பட்டது. விவாகரத்துக்கான சட்ட நடவடிக்கைகளும் துவங்கியுள்ளன.

இந்த நிலையில் விவாகரத்துக்கு சம்மதிக்க தனக்கு ஹிருத்திக் ரோஷன் ரூ.400 கோடி ஜீவனாம்சம் தர வேண்டும் என்று சுசானே கேட்டுள்ளதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது. ஹிருத்திக் ரோஷனும் ரூ.380 கோடி சம்மதித்து விட்டாராம்.

ஹிருத்திக் ரோஷனுக்கு மொத்தம் ரூ.1500 கோடி சொத்துக்கள் உள்ளன. ஜுகு கடற்கரையில் ஹிருத்திக் பெயரில் பிரம்மாண்ட பங்களா வீடு உள்ளது. பெங்களூரில் 100 ஏக்கர் நிலம் உள்ளது. ஆந்தேரியில் நான்கு மாடி கட்டிடம் உள்ளது.

சிங்கப்பூரில் ஒரு வீடு இருக்கிறது. இந்த வீடு சுசானே பெயரில் இருக்கிறது. இந்தி திரையுலகில் பல நட்சத்திர ஜோடிகள் விவாகரத்து செய்து பிரிந்துள்ளனர். ஆனால் எந்த நடிகையும் இவ்வளவு பெரிய தொகை ஜீவனாம்சமாக வாங்கியதில்லை.

Elavarasi Sun Tv Serial - 31-07-14 | Elavarasi 31st July 2014 | Sun Tv Serial 31st July 2014 | Sun Tv Elavarasi 31st July 2014 | Sun Tv Serial Elavarasi 31-07-14 | Watch Elavarasi Serial 31st July 2014 | Elavarasi Episode 1188

PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS

Elavarasi Sun Tv Serial - 31-07-14 | Elavarasi 31st July 2014 | Sun Tv Serial 31st July 2014 | Sun Tv Elavarasi 31st July 2014 | Sun Tv Serial Elavarasi 31-07-14 | Watch Elavarasi Serial 31st July 2014 | Elavarasi Episode 1188

Free Watch Elavarasi At www.techsatish.net,Elavarasi -Cast,Titlesong,Mp3
Sun TV Elavarasi Serial Watch Online At www.techsatish.net
Elavarasi Serial, Elavarasi Today,Elavarasi Wiki,Elavarasi story,Elavarasi Mega Serial Watch,Elavarasi Online,Watch Elavarasi Serial Online,Elavarasi YouTube,Elavarasi Sun Tv Serial,Elavarasi promo,Elavarasi Drama,Elavarasi tamil nadagam,Elavarasi Tamil Serial

Moondru Mudichu 31-07-0214 - Polimer TV Serial | Moondru Mudichu Episode:648 31-07-0214 | Polimer Tv Moondru Mudichu 31st July 2014 | Polimer TV Serial 31st July 2014 | Moondru Mudichu 31st July 2014 | Mundru Mudichu 31st July 2014 | Moondru Mudichu 31st July 2014 | Watch Tamil Serials Online Free | Watch Online Moondru MudichuSerial:Moondru Mudichu 29th July 2014
Episode:648
Genre:Indian Drama
Language:Tamil

Serial Actors Name:Deepika Samson,Shoaib Ibrahim,Avika Gor,Manish Raisinghani,Pankaj Dheer,Jaya Ojha,Himani Shivpuri,Rakshit Wahi,Jayati Bhatia,Nishigandha Wad,Adarsh Gautam,Snehal Sahay, Vishal,Abhishek Sharma, Ashiesh Roy,Janvi Vora


Moondru Mudichu' is the journey of an ordinary young small town girl, Simar, who has grown up with strong middle class values. Her life takes a sharp turn when her passion for dancing clashes with the conservative values of the middle class. She starts chasing her dream with support from her husband, but without letting anyone else in the family know. This hide and seek creates many challenging and interesting situations which are dealt with in a light hearted way.Simar, who has grown up with strong middle class values.
Her life takes a sharp turn when her passion for dancing
clashes with the conservative values of the middle class.
She starts chasing her dream with support from her husband,
but without letting anyone else in the family know.
This hide and seek creates many challenging and interesting situations
which are dealt with in a light hearted way.Khushi is very confused regarding Veeru escaping from the prison. She tries to convince Sankalp to come and check on Veeru in prison, but Sankalp doesn't believe her. Meanwhile, Siddhant and Roli indulge into a romantic duet while getting ready for their marriage anniversary. Stay tuned to watch the complete episode.
Sasural Simar Ka is the journey of an ordinary young small town girl, Simar, who has grown up with strong middle class values. Her life takes a sharp turn when her passion for dancing clashes with the conservative values of the middle class. She starts chasing her dream with support from her husband, but without letting anyone else in the family know. This hide and seek creates many challenging and interesting situations which are dealt with in a light hearted way.


Kalyana Parisu 31-07-14 - Sun Tv Serial | Kalyana Parisu 31.07-14 Sun Tv Serial Kalyana Parisu Serial 31st July2304 | Sun Tv Serial Kalyana Parisu 31-07-14 | Sun Tv Serial 31 July2304 | Watch Sun Tv Serial Kalyana Parisu | Sun Tv Serial Kalyana Parisu Online | Watch Tamil Serials Online Free | Sun Tv Shows Watch online Kalyana Parisu Episode 146

PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Free Watch Kalyana Parisu At www.techsatish.net,Kalyana Parisu -Cast,Titlesong,Mp3
Sun TV Kalyana Parisu Serial Watch Online At www.techsatish.net
Kalyana Parisu Serial, Kalyana Parisu Today,Kalyana Parisu Wiki,Kalyana Parisu story,Kalyana Parisu Mega Serial Watch,Kalyana Parisu Online,Watch Kalyana Parisu Serial Online,Kalyana Parisu YouTube,Kalyana Parisu Sun Tv Serial,Kalyana Parisu promo,Kalyana Parisu Drama,Kalyana Parisu tamil nadagam,Kalyana Parisu Tamil Serial

Vani Rani 31-07-2014 - Sun Tv Serial | Vani Rani 31.07.14 | Vani Rani | Vani Rani 31st July 2014 | Vani Rani Sun tv Serial Online | Watch Vani Rani Sun Tv Serial Online | Vani Rani 31st July 2014 | Vani Rani Episode 415

PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Vani Rani 31-07-2014 - Sun Tv Serial | Vani Rani 31.07.14 | Vani Rani | Vani Rani 31st July 2014 | Vani Rani Sun tv Serial Online | Watch Vani Rani Sun Tv Serial Online | Vani Rani 31st July 2014 | Vani Rani Episode 415

வாய்புண் தவிர்க்க வழிமுறை


வாய்புண் என்பது வாய், உள் உதடு, கன்னத்தின் உட்பக்கங்களில் ஏற்படுவது. உணவு உண்ணும் போதும், ஏதாவது குடிக்கும் போதும், பல்தேய்க்கும் போதும் இது அதிக வலியினை ஏற்படுத்தும்.

ஐந்தில் ஒருவருக்கு அடிக்கடி வாய்புண் ஏற்பட்டுக் கொண்டே இருக்கின்றது. வாய் புண்ணின் பிரிவு வகைகள்...

* சிறிய புண் : 2-6 மில்லிமீட்டர் வரை இருக்கும். இரு வாரங்களுக்குள் தானே ஆறிவிடும்.

* பெரிய புண்: அகலமாகவும், ஆழமாகவும் இருக்கும். ஆறுவதற்கு பல வாரங்கள், மாதங்கள் ஆகும்.

* குண்டூசி முனை போன்ற ஹெர்பஸ் வகை சிறு சிறு புண்கள்.

அதிக வேலை பளு, சரியான தூக்கமின்மை, மன உளைச்சல், உணவு போன்றவையும், பொய்பல் சரியாக இல்லாததும் வாய் புண் ஏற்பட பொதுவான காரணங்கள். நோய் எதிர்ப்பு சக்தி குறைவு.

இரும்பு சத்து குறைவு வைட்டமின் பி12 குறைவு மற்றும் உணவுப் பாதை குடல் நோய்கள் போன்றவையும் வாய் புண்ணுக்குக் காரணமாகும். புகை பழக்கத்தை விடும் போது முதலில் சற்று அதிகமான வாய் புண் ஏற்படும். ஆனால் அது எளிதில் மறைந்து விடும். சில மருந்துகளாலும் வாய் புண் ஏற்படலாம்.

வாய் புண் அறிகுறிகள்:-

உதடுகளின் உள்ளே, நாக்கு, வாயின் உள்ளே மேல் பக்கம், உள் கன்னங்களில் வலியுடன் கூடிய புண் தோன்றும். வெள்ளை அல்லது சாம்பல் நிறத்துடன் வட்டமாக சிவப்பு நிறம் கொண்டதாக இருக்கும்.

சில நேரங்களில் ஜுரத்துடன் நெறி கட்டி இருக்கும். இதன் தீவிரத்தினைப் பொறுத்து உங்கள் மருத்துவரோ, பல் டாக்டரோ சிகிச்சை அளிப்பார்.

வாய்புண் தவிர்க்கும் முறைகள்:-

* சர்க்கரை பாகில் ஊறிய, காரம், எண்ணையில் மிதக்கும் ஆசிட் தன்மை மிக்க உணவுகளை அடியோடு தவிர்த்து விடுங்கள்.

* வாயில் `சூயிங்கம்' மெல்லுவதை நிறுத்துங்கள்.

* புகையிலை, புகை பிடித்தல் இரண்டுமே தவிர்க்கப்பட வேண்டியவை.

* அதிக காபி, டீ வேண்டாம். புண் சற்று பெரிதாய் இருப்பின் மருத்துவ சிகிச்சை அவசியம்.

தினமும் தலைக்கு குளிப்பது கூந்தலுக்கு நல்லதா?


குளிக்கிற நோக்கில் தினமும் தலைமுடியைக் நீரில் அலசுவது நல்லதா, எப்படியெல்லாம் தலைமுடியைப் பராமரிக்கலாம் என்பதை பார்க்கலாம்...

ஷாம்புக்களில் ரசாயனங்கள் அதிகம் இருப்பதால் அவை தலைமுடிகளிலும் மயிர்க் கால்களிலும் உள்ள தேவையான எண்ணெய்களை நீக்குவதோடு, தலைமுடியை அளவுக்கு அதிகமாக உலர வைத்துவிடும்.

இது கூந்தலுக்கு நல்லதல்ல. எனவே வாரத்திற்கு 3 முறை தலைமுடியைக் கழுவினால் போதும். அதிலும் சாதாரண நீரில் கழுவுதல் போதுமானது.

• எண்ணெய்த் தன்மையுள்ள பொடுகுகளை நீக்க, ஆலிவ் எண்ணெயில் தலைமுடியை 15 நிமிடங்களுக்கு மசாஜ் செய்து, அதற்குப் பின் சூடான டவல் கொண்டு சுற்றிக் கொண்டு, பின்னர் முடியைக் கழுவ வேண்டும்.

இல்லாவிட்டால், இஞ்சிச் சாற்றை உச்சந்தலையில் தேய்த்து, இரவு முழுவதும் அப்படியே விட்டுவிட்டு காலையில் முடியைக் அலசுவதும் நல்லது. மேலும் பொடுகு எதிர்ப்பு ஷாம்பு தேய்த்து 2 நாட்களுக்கு ஒருமுறை தலைமுடியைக் கழுவுதல் நலம்.

• தலைமுடிக்கு ஹென்னாவை உபயோகிப்பதால், அது வறண்டு தான் அதற்குப் பதில் தரமான கண்டிஷனர்களைப் பயன்படுத்துவது சிறந்தது.

• தலைமுடிகளை மிருதுவாக்க ஹேர் சீரம்களைப் பயன்படுத்துவது நல்லது. ஆனால் இதை அளவுக்கு அதிகமாக உபயோகிக்கக் கூடாது. ஓரிரண்டு துளிகளை மட்டுமே எடுத்து முடிகளில் சீராகத் தடவினாலே போதும்.

• ஹேர் ஸ்பா செய்ய வேண்டுமென்று ஆசைப்பட்டால், இயற்கை வழிகளையே நாடுங்கள். செம்பருத்திப் பூவை நன்றாக அரைத்து முடிகளில் தடவுவது நல்லது. அது முடியை நன்கு கருமையாகவும், வலுவாகவும் வளரச் செய்யும்.

மேலும் இரும்புச்சத்து அதிகமுள்ள மருதாணி மற்றும் நோயெதிர்ப்பு சக்தி நிறைந்த வேம்பு ஆகியவையும் முடியின் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது.

அதே போல் முடி அலர்ஜிக்கு கற்றாழை மிகவும் நல்லது. முடிகளில் கலர் செய்திருப்பவர்கள், வெண்ணெயை உபயோகிக்கலாம்.

Azhagi Sun Tv Serial - 31-07-14 | Azhagi 31st July 2014 | Sun Tv Serial 31st July 2014 | Sun Tv Azhagi 31st July 2014 | Sun Tv Serial Azhagi 30-07-14 | Azhagi 31.07.14 | Watch Azhagi Serial 31st July 2014MIRROR 2

PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Azhagi Sun Tv Serial - 31-07-14 | Azhagi 31st July 2014 | Sun Tv Serial 31st July 2014 | Sun Tv Azhagi 31st July 2014 | Sun Tv Serial Azhagi 30-07-14 | Azhagi 31.07.14 | Watch Azhagi Serial 31st July 2014

Free Watch Azhagi At www.techsatish.net,Azhagi-Cast,Titlesong,Mp3
Sun TV Azhagi Serial Watch Online At www.techsatish.net
Azhagi Serial, Azhagi Today,Azhagi Wiki,Azhagi story,Azhagi Mega Serial Watch,Azhagi Online,Watch Azhagi Serial Online,Azhagi YouTube,Azhagi Sun Tv Serial,Azhagi promo,Azhagi Drama,Azhagi tamil nadagam,Azhagi Tamil Serial

Raj Tv Show Koppiyam - Tiruvallur Srilankan Refugee Kidnap Case | Anti-Kidnapping Force Action
PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Shakthi Sun Tv Serial 30-07-14


PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Adithya Tv Show Double Galatta 31-07-2014

PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH THIS EPISODE HAPPY WATCHING

Strike By Forest College and Research Institute Students Enters 10th Day

Farmers Request Diversion Of Water Going Waste

Nenjam Pesuthe 31-07-2014 - Polimer TV Serial | Nenjam Pesuthe 31-07-2014 Episode 227


Lack Of Water Leaves Herbal Plants And Trees Dry

Strike by Forest College and Research Institute Students Enters 10th Day

Magalirum Makkalaatchiyum 31-07-14 | PuthiyaThalaimurai Tv

The program intends to answer the following questions posed by women : Is politics meant only for men ? What is the role of women in governance and politics ? Are women being sidelined in politics ? This program is supposed to be : A place for women who question and a path of women who profess their rights

Sun Tv Evening News 31-07-2014
PLEASE CLICK THE ABOVE IMAGE TO WATCH

The Easiest, Fastest Way To Cut A WatermelonBeware The Trumpeter SelfieLadrões De Ovelhas Na TurquiaNext Video » Home